Plugins - Akismet - en to vi_VN translation catalogue (214 entries)

en: %1$s changed the comment status to %2$s.
vi_VN: %1$s đổi trạng thái bình luận sang %2$s.

en: %d comment could not be checked. | %d comments could not be checked.
vi_VN[0]: %d bình luận không thể kiểm tra.

en: %d comment moved to Spam. | %d comments moved to Spam.
vi_VN[0]: %d bình luận đã được chuyển tới bình luận rác.

en: %s ago
vi_VN: %s trước

en: %s approved | %s approved
vi_VN[0]: %s được thông qua

en: %s comment was caught as spam. | %s comments were caught as spam.
vi_VN[0]: %s bình luận bị phát hiện là bình luận rác.

en: %s false positive | %s false positives
vi_VN[0]: %s thông báo sai

en: %s missed spam | %s missed spam
vi_VN[0]: %s bỏ qua bình luận rác

en: %s reported this comment as not spam.
vi_VN: %s thông báo bình luận này không phải bình luận rác.

en: %s reported this comment as spam.
vi_VN: %s thông báo bình luận này là bình luận rác.

en: (opens in a new tab)
vi_VN: (mở trong một tab mới)

en: (undo)
vi_VN: (hoàn tác)

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comment already.  | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comments already.
vi_VN[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> đã bảo vệ trang web của bạn khỏi bình luận rác %2$s rồi.

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comment</a>. | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>.
vi_VN[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> đã bảo vệ site của bạn từ<a href="%2$s">%3$s các bình luận rác</a>.

en: <a href="%s">Akismet</a> blocks spam from getting to your blog.
vi_VN: <a href="%s">Akismet</a> đã chặn bình luận rác từ blog của bạn.

en: <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong> | <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong>
vi_VN[0]: <strong class="count">%1$s bình luận rác</strong> đã bị loại bỏ bởi <strong>Akismet</strong>

en: <strong>Almost done</strong> - configure Akismet and say goodbye to spam
vi_VN: <strong>Sắp hoàn tất</strong> - hãy cấu hình Akismet và tạm biệt bình luận rác

en: A 12-character Akismet API key. Available at akismet.com/get/
vi_VN: Key Akismet API bao gồm 12 kí tự. Có thể lấy từ akismet.com/get/

en: API key must be set to fetch stats.
vi_VN: API key phải được set để lấy dữ liệu thống kê.

en: Account
vi_VN: Tài khoản

en: Account overview
vi_VN: Tổng quan tài khoản

en: Accuracy
vi_VN: Độ chính xác

en: Active
vi_VN: Kích hoạt

en: Akismet %s requires WordPress %s or higher.
vi_VN: Akismet %s yêu cầu phiên bản WordPress %s hoặc cao hơn.

en: Akismet Anti-spam strictness
vi_VN: Akismet chống bình luận rác nghiêm ngặt

en: Akismet Configuration
vi_VN: Cấu hình Akismet

en: Akismet FAQ
vi_VN: Câu hỏi thường gặp trong Akismet

en: Akismet Setup
vi_VN: Cài đặt Akismet

en: Akismet Stats
vi_VN: Thống kê Akismet

en: Akismet Support
vi_VN: Hỗ trợ Akismet

en: Akismet Widget
vi_VN: Bảng công cụ Akismet

en: Akismet caught this comment as spam and updated its status via webhook.
vi_VN: Akismet đã phát hiện bình luận này là bình luận rác và đã cập nhật trạng thái của nó qua webhook.

en: Akismet caught this comment as spam during an automatic retry.
vi_VN: Akismet nhận định đây là bình luận rác trong quá trình tự động kiểm tra lại.

en: Akismet caught this comment as spam.
vi_VN: Akismet đánh dấu bình luận này là bình luận rác.

en: Akismet checked %s comment. | Akismet checked %s comments.
vi_VN[0]: Akismet đã kiểm tra %s bình luận.

en: Akismet cleared this comment and updated its status via webhook.
vi_VN: Akismet đã chấp thuận bình luận này và cập nhật trạng thái của nó qua webhook.

en: Akismet cleared this comment during a recheck. It did not update the comment status because it had already been modified by another user or plugin.
vi_VN: Akismet đã chấp thuận bình luận này khi kiểm tra lại. Trạng thái bình luận không được cập nhật vì nó đã được người dùng hoặc plugin khác sửa đổi.

en: Akismet cleared this comment during an automatic retry.
vi_VN: Akismet đã chấp thuận bình luận này trong quá trình tự động kiểm tra lại.

en: Akismet cleared this comment.
vi_VN: Akismet đã chấp thuận bình luận này.

en: Akismet could not recheck your comments for spam.
vi_VN: Akismet không thể kiểm tra lại bình luận spam.

en: Akismet detailed stats
vi_VN: Thống kê chi tiết Akismet

en: Akismet determined this comment was spam during a recheck. It did not update the comment status because it had already been modified by another user or plugin.
vi_VN: Akismet đã xác định bình luận này là bình luận rác trong quá trình kiểm tra lại. Nó không cập nhật trạng thái bình luận vì nó đã được sửa đổi bởi một người dùng hoặc plugin khác.

en: Akismet encountered a problem with a previous SSL request and disabled it temporarily. It will begin using SSL for requests again shortly.
vi_VN: Akismet gặp lỗi với yêu cầu SSL gần nhất và đã tắt tạm thời. Kết nối SSL sẽ được thực thi lại ngay sau đây.

en: Akismet filters out spam, so you can focus on more important things.
vi_VN: Akismet giúp bạn lọc bình luận rác, nên bạn có thể tập trung làm những chuyện quan trọng hơn.

en: Akismet has detected a problem.
vi_VN: Akismet gặp trục trặc.

en: Akismet has saved you %d hour! | Akismet has saved you %d hours!
vi_VN[0]: Akismet đã tiết kiệm cho bạn %d giờ!

en: Akismet has saved you %d minute! | Akismet has saved you %d minutes!
vi_VN[0]: Akismet đã tiết kiệm cho bạn %d phút!

en: Akismet has saved you %s day! | Akismet has saved you %s days!
vi_VN[0]: Akismet đã tiết kiệm cho bạn %s ngày!

en: Akismet is not configured. Please enter an API key.
vi_VN: Akismet chưa được cấu hình. Vui lòng nhập khóa API.

en: Akismet is now protecting your site from spam.
vi_VN: Akismet hiện đang bảo vệ trang web của bạn khỏi bình luận rác.

en: Akismet privacy notice
vi_VN: Thông báo bảo mật của Akismet

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam.
vi_VN: Akismet đã kiểm tra lại và đánh dấu bình luận này là spam.

en: Akismet re-checked and cleared this comment.
vi_VN: Akismet đã kiểm tra lại và chấp thuận bình luận này.

en: Akismet stats
vi_VN: Thống kê Akismet

en: Akismet was unable to check this comment (response: %s) but will automatically retry later.
vi_VN: Akismet không thể kiểm tra bình luận này (trả về: %s), nhưng sẽ tự động thử lại sau.

en: Akismet was unable to check this comment but will automatically retry later.
vi_VN: Akismet không thể kiểm tra bình luận này nhưng sẽ tự động thử lại sau.

en: Akismet was unable to recheck this comment (response: %s).
vi_VN: Akismet không thể check lại bình luận này (phản hồi: %s).

en: Akismet was unable to recheck this comment.
vi_VN: Akismet không thể kiểm tra lại bình luận này.

en: All systems functional.
vi_VN: Hệ thống hoạt động bình thường.

en: All time
vi_VN: Mọi lúc

en: Always put spam in the Spam folder for review.
vi_VN: Luôn đặt spam trong thư mục spam để xem xét

en: An Akismet API key has been defined in the %s file for this site.
vi_VN: API Key được xác định trong file %s của website này.

en: Awaiting spam check
vi_VN: Đang chờ kiểm duyệt

en: Back to settings
vi_VN: Quay lại cài đặt

en: Cancelled
vi_VN: Đã hủy

en: Change
vi_VN: Đổi

en: Cheatin&#8217; uh?
vi_VN: Ăn gian?

en: Check for Spam
vi_VN: Tìm bình luận rác

en: Checking for Spam (%1$s%)
vi_VN: Đang kiểm tra bình luận rác (%1$s%)

en: Choose an Akismet plan
vi_VN: Chọn gói Akismet

en: Choose to either discard the worst spam automatically or to always put all spam in spam folder.
vi_VN: Chọn tự động loại bỏ bình luận rác tồi tệ nhất hoặc luôn đặt tất cả thư rác vào thư mục bình luận rác.

en: Cleaning up spam takes time.
vi_VN: Dọn dẹp rác khá tốn thời gian.

en: Cleared by Akismet
vi_VN: Được chấp thuận bởi Akismet

en: Click the Use this Key button.
vi_VN: Nhấp chuột vào nút Sử dụng Key này.

en: Comment #%d could not be checked.
vi_VN: Bình luận #%d không thể kiểm tra.

en: Comment #%d is not spam.
vi_VN: Bình luận #%d không phải bình luận rác.

en: Comment #%d is spam.
vi_VN: Bình luận #%d là bình luận rác.

en: Comment History
vi_VN: Lịch sử bình luận

en: Comment discarded.
vi_VN: Bình luận bị loại bỏ.

en: Comment not found.
vi_VN: Không tìm thấy bình luận.

en: Comment status was changed to %s
vi_VN: Trạng thái bình luận đã được thay đổi thành %s

en: Comment was caught by %s.
vi_VN: Bình luận đã bị bắt bởi %s.

en: Comments
vi_VN: Bình luận

en: Connect with API key
vi_VN: Kết nối với API key

en: Connect with Jetpack
vi_VN: Kết nối với Jetpack

en: Contact Akismet support
vi_VN: Liên hệ đội hỗ trợ Akismet

en: Copy and paste the API key into the text field.
vi_VN: Sao chép và dán mã API vào trường văn bản bên dưới.

en: Could not find matching comment.
vi_VN: Không tìm thấy bình luận phù hợp.

en: Currently unable to fetch stats. Please try again.
vi_VN: Hiện không thể tìm nạp số liệu thống kê. Vui lòng thử lại.

en: Disabled.
vi_VN: Bị tắt.

en: Disconnect this account
vi_VN: Ngắt kết nối tài khoản này

en: Display a privacy notice under your comment forms.
vi_VN: Hiển thị chú ý về chính sách riêng tư bên dưới mục bình luận của bạn.

en: Display the number of spam comments Akismet has caught
vi_VN: Hiển thị số lượng bình luận rác Akismet đã phát hiện

en: Do not display privacy notice.
vi_VN: Không hiển thị thông báo bảo mật.

en: Eliminate spam from your site
vi_VN: Loại bỏ bình luận rác từ trang của bạn

en: Enabled.
vi_VN: Kích hoạt.

en: Enter an API Key
vi_VN: Nhập API Key

en: Enter your API key
vi_VN: Nhập API key

en: Enter/remove an API key.
vi_VN: Thêm/Gỡ API key

en: Failed to connect to Akismet.
vi_VN: Không thể kết nối với Akismet.

en: Flagged as spam by %s
vi_VN: Đánh dấu là bình luận rác bởi %s

en: Flagged as spam by Akismet
vi_VN: Đánh dấu là bình luận rác bởi Akismet

en: For more information:
vi_VN: Thông tin thêm:

en: For more information: %s
vi_VN: Xem chi tiết: %s

en: History
vi_VN: Lịch sử

en: If true, Akismet will automatically discard the worst spam automatically rather than putting it in the spam folder.
vi_VN: Nếu bật, Akismet sẽ tự động bỏ qua các bình luận rác mức độ cao tự động hơn là bỏ vào thư mục bình luận rác.

en: If true, show the number of approved comments beside each comment author in the comments list page.
vi_VN: Nếu bật, hiển thị số bình luận đã được duyệt bên cạnh tên tác giả bình luận trong danh sách bình luận.

en: If you already have an API key
vi_VN: Nếu bạn đã có key API

en: Learn more about usage limits.
vi_VN: Tìm hiểu thêm về giới hạn sử dụng.

en: Manual Configuration
vi_VN: Cấu hình bằng tay

en: Manually enter an API key
vi_VN: Nhập khóa API thủ công

en: Missing
vi_VN: Lỗi

en: Multiple comments matched request.
vi_VN: Nhiều bình luận phù hợp với yêu cầu.

en: Network functions are disabled.
vi_VN: Chức năng mạng bị vô hiệu.

en: New to Akismet
vi_VN: Mới sử dụng Akismet

en: No comment history.
vi_VN: Không có lịch sử bình luận.

en: No comments were caught as spam.
vi_VN: Không có bình luận nào bị phát hiện là bình luận rác.

en: No worries! Get in touch and we&#8217;ll sort this out.
vi_VN: Đừng lo lắng! Hãy liên lạc và chúng tôi sẽ giúp bạn giải quyết

en: Note:
vi_VN: Ghi chú:

en: On this page, you are able to set up the Akismet plugin.
vi_VN: Trong trang này, bạn có thể cài đặt plugin Akismet.

en: On this page, you are able to update your Akismet settings and view spam stats.
vi_VN: Trong trang này, bạn có thể cập nhật thiết lập Akismet và xem thống kê bình luận rác.

en: On this page, you are able to view stats on spam filtered on your site.
vi_VN: Trong trang này, bạn có thể xem thống kê về lọc bình luận rác trên website của mình.

en: Overview
vi_VN: Tổng quan

en: Past six months
vi_VN: 6 tháng trước

en: Please <a href="%1$s">upgrade WordPress</a> to a current version, or <a href="%2$s">downgrade to version 2.4 of the Akismet plugin</a>.
vi_VN: Hãy <a href="%1$s">nâng cấp Wordpress</a> tới phiên bản hiện tại, hoặc <a href="%2$s">hạ cấp plugin Akismet xuống 2.4</a>.

en: Please <a href="%s" target="_blank">choose a plan</a> to get started with Akismet.
vi_VN: Vui lòng <a href="%s" target="_blank">chọn một gói</a> để bắt đầu với Akismet.

en: Please check your <a href="%s">Akismet configuration</a> and contact your web host if problems persist.
vi_VN: Hãy kiểm tra <a href="%s">Cấu hình Akismet</a> của bạn và liên hệ với nhà cung cấp host nếu vẫn không khắc phục được sự cố.

en: Please contact <a href="%s" target="_blank">Akismet support</a> for assistance.
vi_VN: Vui lòng liên hệ <a href="%s" target="_blank">Akismet</a> để được trợ giúp.

en: Please enter a new key or <a href="%s" target="_blank">contact Akismet support</a>.
vi_VN: Vui lòng nhập một khóa mới hoặc <a href="%s" target="_blank">liên hệ với hỗ trợ Akismet</a>.

en: Please update your payment information.
vi_VN: Vui lòng cập nhật thông tin thanh toán.

en: Please visit your <a href="%s" target="_blank">Akismet account page</a> to reactivate your subscription.
vi_VN: Vào <a href="%s" target="_blank">Trang tài khoản Akismet</a> để kích hoạt lại đăng ký của bạn.

en: Privacy
vi_VN: Riêng tư

en: Processed %d comment. | Processed %d comments.
vi_VN[0]: Đã xử lý %d bình luận.

en: Re-adding...
vi_VN: Đang thêm vào lại...

en: Remove this URL
vi_VN: Loại bỏ URL này

en: Removing...
vi_VN: Đang xóa

en: Set up a different account
vi_VN: Cài đặt tài khoản khác

en: Set up your Akismet account
vi_VN: Cài đặt tài khoản Akismet của bạn

en: Set up your Akismet account to enable spam filtering on this site.
vi_VN: Cài đặt tài khoản Akismet để bật bộ chống Spam trên web.

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

en: Show the number of approved comments beside each comment author in the comments list page.
vi_VN: Hiển thị số bình luận đã được thông qua ngay bên cạnh tên của người bình luận trong trang danh sách bình luận.

en: Sign up for an account on %s to get an API Key.
vi_VN: Đăng ký tài khoản trên %s để nhận API Key.

en: Silently discard the worst and most pervasive spam so I never see it.
vi_VN: Tự động bỏ qua những spam mức độ cao để tôi không nhìn thấy chúng.

en: Since %1$s, your account made %2$s API calls, compared to your plan&#8217;s limit of %3$s.
vi_VN: Kể từ %1$s, tài khoản của bạn đã thực hiện %2$s API calls, so với giới hạn của kế hoạch của bạn là %3$s.

en: Some comments have not yet been checked for spam by Akismet. They have been temporarily held for moderation and will automatically be rechecked later.
vi_VN: Một vài bình luận chưa được kiểm tra bởi Akismet. Nó sẽ bị tạm giữ để kiểm duyệt và được tự động kiểm tra Spam lại sau.

en: Spam Blocked
vi_VN: Bình luận rác đã bị chặn

en: Spam blocked | Spam blocked
vi_VN[0]: Bình luận rác đã bị chặn

en: Spam filtering
vi_VN: Lọc bình luận rác

en: Spam in the %1$s older than %2$d day is deleted automatically. | Spam in the %1$s older than %2$d days is deleted automatically.
vi_VN[0]: Nội dung rác trong %1$s cũ hơn %2$d ngày sẽ được xoá tự động.

en: Statistics
vi_VN: Thống kê

en: Stats response could not be decoded.
vi_VN: Thống kê phản hồi không thể giải mã.

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Strictness
vi_VN: Độ nghiêm ngặt

en: Subscription Type
vi_VN: Gói dịch vụ

en: Subscription type
vi_VN: Loại đăng ký

en: Suspended
vi_VN: Đã ngưng

en: Temporarily disabled.
vi_VN: Bị tắt tạm thời.

en: The 'comments' parameter must be an array.
vi_VN: Tham số 'bình luận' phải là một array.

en: The API key you entered could not be verified.
vi_VN: Không thể xác minh API key bạn đã nhập.

en: The Akismet subscription plan
vi_VN: Gói đăng ký Akismet

en: The connection to akismet.com could not be established. Please refer to <a href="%s" target="_blank">our guide about firewalls</a> and check your server configuration.
vi_VN: Kết nối tới akismet.com bị gián đoạn. Vui lòng xem <a href="%s" target="_blank">hướng dẫn về tường lửa</a> và kiểm tra lại cấu hình máy chủ.

en: The key you entered is invalid. Please double-check it.
vi_VN: Khóa nhập vào không hợp lệ. Xin hãy kiểm tra lại.

en: The subscription status - active, cancelled or suspended
vi_VN: Trạng thái gói dịch vụ: đang kích hoạt, đã huỷ hoặc đã khoá

en: The time period for which to retrieve stats. Options: 60-days, 6-months, all
vi_VN: Thời gian để làm kết quả thống kê. Các lựa chọn: 60 ngày, 6 tháng, tất cả

en: The value provided is not a valid and registered API key.
vi_VN: Thông tin được nhập không phải là key API hợp lệ.

en: There is a problem with your API key.
vi_VN: Key API của bạn có vấn đề.

en: There were no comments to check. Akismet will only check comments awaiting moderation.
vi_VN: Không còn bình luận nào để kiểm tra. Akismet sẽ chỉ kiểm tra các bình luận đang chờ kiểm duyệt.

en: There&#8217;s <a href="%2$s">%1$s comment</a> in your spam queue right now. | There are <a href="%2$s">%1$s comments</a> in your spam queue right now.
vi_VN[0]: Có tổng cộng <a href="%2$s">%1$s bình luận</a> trong mục duyệt bình luận rác ngay lúc này.

en: There&#8217;s nothing in your <a href='%s'>spam queue</a> at the moment.
vi_VN: Hiện tại không có gì trong <a href='%s'>hàng chờ bình luận rác</a> của bạn.

en: This comment was not sent to Akismet when it was submitted because it was caught by something else.
vi_VN: Bình luận này đã không được gửi đến Akismet khi nó được gửi đi vì nó đã bị chặn bởi một cái gì đó khác.

en: This comment was not sent to Akismet when it was submitted because it was caught by the comment disallowed list.
vi_VN: Bình luận này đã không được gửi đến Akismet khi nó được gửi vì nó đã bị đưa vào danh sách không được phép bình luận.

en: This comment was reported as not spam.
vi_VN: Bình luận này được đánh dấu không phải bình luận rác.

en: This comment was reported as spam.
vi_VN: Bình luận này bị báo cáo là bình luận rác.

en: This site uses Akismet to reduce spam. <a href="%s" target="_blank" rel="nofollow noopener">Learn how your comment data is processed</a>.
vi_VN: Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. <a href="%s" target="_blank" rel="nofollow noopener">Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào</a>.

en: This site's API key is hardcoded and cannot be changed via the API.
vi_VN: API Key của site này được nhập tay và không thể đổi qua API.

en: This site's API key is hardcoded and cannot be deleted.
vi_VN: API key của trang này đã bị đặt vào trong code và không thể xóa được.

en: Title:
vi_VN: Tiêu đề:

en: To help your site with transparency under privacy laws like the GDPR, Akismet can display a notice to your users under your comment forms.
vi_VN: Để giúp Web của bạn minh bạch theo các luật về quyền riêng tư như GDPR, Akismet có thể hiển thị một thông báo cho người dùng của bạn dưới các form bình luận.

en: URL removed
vi_VN: URL đã được loại

en: Un-spammed by %s
vi_VN: Được bỏ đánh dấu là bình luận rác bởi %s

en: Upgrade
vi_VN: Nâng cấp

en: Upgrade to %s
vi_VN: Nâng cấp lên %s

en: Upgrade your subscription level
vi_VN: Nâng cấp cấp độ đăng ký của bạn

en: Use your Jetpack connection to set up Akismet.
vi_VN: Sử dụng Jetpack để cài đặt Akismet.

en: Used by millions, Akismet is quite possibly the best way in the world to <strong>protect your blog from spam</strong>. Akismet Anti-spam keeps your site protected even while you sleep. To get started: activate the Akismet plugin and then go to your Akismet Settings page to set up your API key.
vi_VN: Được sử dụng bởi hàng triệu người, Akismet có thể là cách tốt nhất trên thế giới để <strong>bảo vệ blog của bạn khỏi bình luận rác</strong>. Akismet Anti-spam giữ cho trang web của bạn được bảo vệ ngay cả khi bạn đang ngủ. Để bắt đầu: kích hoạt plugin Akismet và sau đó đi đến trang cài đặt Akismet của bạn để thiết lập API key của bạn.

en: Used by millions, Akismet is quite possibly the best way in the world to <strong>protect your blog from spam</strong>. It keeps your site protected even while you sleep. To get started, just go to <a href="admin.php?page=akismet-key-config">your Akismet Settings page</a> to set up your API key.
vi_VN: Được sử dụng bởi hàng triệu người, Akismet có thể là cách tốt nhất trên thế giới để <strong>bảo vệ blog của bạn khỏi bình luận rác</strong>. Nó giữ cho trang web của bạn được bảo vệ ngay cả khi bạn đang ngủ. Để bắt đầu, chỉ cần truy cập <a href="admin.php?page=akismet-key-config">trang cài đặt Akismet của bạn</a> để thiết lập API key của bạn.

en: Used by millions, Akismet is quite possibly the best way in the world to <strong>protect your blog from spam</strong>. Your site is fully configured and being protected, even while you sleep.
vi_VN: Được hàng triệu người sử dụng, Akismet có thể là cách tốt nhất trên thế giới để <strong>bảo vệ blog của bạn khỏi bình luận rác</strong>. Trang web của bạn được cấu hình đầy đủ và được bảo vệ, ngay cả khi bạn ngủ.

en: View comment history
vi_VN: Xem lịch sử bình luận

en: WP-Cron has been disabled using the DISABLE_WP_CRON constant. Comment rechecks may not work properly.
vi_VN: WP-Cron đã bị tắt bằng cách sử dụng hằng số DISABLE_WP_CRON. Việc kiểm tra lại bình luận có thể không hoạt động đúng cách.

en: We cannot process your payment. Please <a href="%s" target="_blank">update your payment details</a>.
vi_VN: Chúng tôi không thể thực hiện thanh toán. Hãy <a href="%s" target="_blank">cập nhật thông tin thanh toán</a>.

en: We collect information about visitors who comment on Sites that use our Akismet Anti-spam service. The information we collect depends on how the User sets up Akismet for the Site, but typically includes the commenter's IP address, user agent, referrer, and Site URL (along with other information directly provided by the commenter such as their name, username, email address, and the comment itself).
vi_VN: Chúng tôi thu thập thông tin về những người truy cập bình luận trên các trang web sử dụng dịch vụ chống bình luận rác Akismet của chúng tôi. Thông tin mà chúng tôi thu thập phụ thuộc vào cách mà người dùng thiết lập Akismet cho trang web, nhưng thường bao gồm địa chỉ IP của người bình luận, tác nhân người dùng, người giới thiệu và URL của trang web (cùng với các thông tin khác do người bình luận cung cấp trực tiếp như tên, tên người dùng, địa chỉ email và chính bình luận đó).

en: Would you like to <a href="%s">check pending comments</a>?
vi_VN: Bạn có muốn <a href="%s">kiểm tra các comment chờ duyệt</a>?

en: You are connected as %s.
vi_VN: Bạn đã kết nối bằng %s.

en: You can help us fight spam and upgrade your account by <a href="%s" target="_blank">contributing a token amount</a>.
vi_VN: Bạn có thể giúp chúng tôi chống lại spam và nâng cấp tài khoản bằng cách <a href="%s" target="_blank">đóng góp một số tiền</a>.

en: You don&#8217;t have an Akismet plan.
vi_VN: Bạn không có đăng ký gói Akismet nào.

en: You need to enter an API key to activate the Akismet service on your site.
vi_VN: Bạn cần nhập API key để kích hoạt dịch vụ Akismet trên trang web của mình.

en: Your API key is no longer valid.
vi_VN: ID API của bạn không còn hợp lệ.

en: Your API key must have an Akismet plan before it can protect your site from spam.
vi_VN: Key API của bạn phải có một gói Akismet trước khi nó có thể bảo vệ trang web của bạn khỏi bình luận rác.

en: Your Akismet account usage is approaching your plan&#8217;s limit
vi_VN: Sử dụng tài khoản Akismet của bạn đang gần đến giới hạn của kế hoạch của bạn.

en: Your Akismet account usage is over your plan&#8217;s limit
vi_VN: Sử dụng tài khoản Akismet của bạn đã vượt quá giới hạn của kế hoạch.

en: Your Akismet plan has been cancelled.
vi_VN: Gói Akismet đã được huỷ.

en: Your Akismet subscription is suspended.
vi_VN: Gói đăng ký Akismet của bạn đã bị khoá.

en: Your Akismet usage has been over your plan&#8217;s limit for three consecutive months. We have restricted your account for the rest of the month. Upgrade your plan so Akismet can continue blocking spam.
vi_VN: Sử dụng Akismet của bạn đã vượt quá giới hạn của kế hoạch trong ba tháng liên tiếp. Chúng tôi đã hạn chế tài khoản của bạn trong phần còn lại của tháng. Nâng cấp kế hoạch của bạn để Akismet có thể tiếp tục chặn bình luận rác.

en: Your Akismet usage has been over your plan&#8217;s limit for two consecutive months. Next month, we will restrict your account after you reach the limit. Please consider upgrading your plan.
vi_VN: Sử dụng Akismet của bạn đã vượt quá giới hạn của kế hoạch trong hai tháng liên tiếp. Tháng tới, chúng tôi sẽ hạn chế tài khoản của bạn sau khi bạn đạt giới hạn. Vui lòng xem xét việc nâng cấp kế hoạch của bạn.

en: Your Akismet usage is nearing your plan&#8217;s limit for the third consecutive month. We will restrict your account after you reach the limit. Upgrade your plan so Akismet can continue blocking spam.
vi_VN: Sử dụng Akismet của bạn đang gần đến giới hạn của kế hoạch của bạn trong tháng thứ ba liên tiếp. Chúng tôi sẽ hạn chế tài khoản của bạn sau khi bạn đạt đến giới hạn. Nâng cấp kế hoạch của bạn để Akismet có thể tiếp tục chặn bình luận rác.

en: Your Web server cannot make SSL requests; contact your Web host and ask them to add support for SSL requests.
vi_VN: Máy chủ web của bạn không thể gửi yêu cầu SSL, vui lòng liên hệ nhà cung cấp Hosting và đề nghị bật kết nối SSL.

en: Your account has been restricted
vi_VN: Tài khoản của bạn đã bị hạn chế.

en: Your firewall may be blocking Akismet from connecting to its API. Please contact your host and refer to <a href="%s" target="_blank">our guide about firewalls</a>.
vi_VN: Tường lửa của nhà cung cấp Hosting đang chặn Akismet kết nối tới API. Vui lòng liên hệ nhà cung cấp Hosting và đưa <a href="%s" target="_blank">thông tin về tường lửa của Akismet</a>.

en: Your site can&#8217;t connect to the Akismet servers.
vi_VN: Website của bạn không thể kết nối tới máy chủ của Akismet.

en: Your subscription for %s is cancelled.
vi_VN: Gói dịch vụ của %s đã bị huỷ.

en: Your subscription for %s is suspended.
vi_VN: Gói dịch vụ của %s của bạn đã bị khoá.

en: Your web host or server administrator has disabled PHP&#8217;s <code>gethostbynamel</code> function.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet&#8217;s system requirements</a>.
vi_VN: Máy chủ web của bạn đã tắt function PHP <code>gethostbynamel</code>.  <strong>Akismet không thể hoạt động cho tới khi function này được bật lên</strong>  Vui lòng liên hệ nhà cung cấp Hosting và gửi họ <a href="%s" target="_blank">thông tin yêu cầu tối thiểu của Akismet</a>.

[ctx: comments]
en: Spam
vi_VN: Bình luận rác

en: spam folder
vi_VN: thư mục bình luận rác
